กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 25 มีนาคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลาและเจ้าหน้าที่สาธารณสุขและองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่ เยี่ยมและติดตามการดำเนินงานด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำ จังหวัดยะลา โดยให้คำแนะนำผู้ประกอบการในสถานประกอบการประเภทตลาดนัดและสถานที่จำหน่ายอาหารในอำเภอกาบัง อำเภอบันนังสตาและอำเภอเมือง ให้มีการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามมาตรฐานและกฎหมายด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำและมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) เพื่อพัฒนาเป็นพื้นที่ต้นแบบอาหารปลอดภัย ตลาดนัดน่าซื้อและอาหารสะอาด รสชาติอร่อย CFGT+