กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 31 มีนาคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และ ธนาคารขยะศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา เข้าร่วมกิจกรรม “โครงการบริหารจัดการขยะ : ลดขยะ ลดโรค ใส่ใจสิ่งแวดล้อม” ประจำปีงบประมาณ 2565 ซึ่งจัดโดย กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนตำบลลิดล อำเภอเมือง จังหวัดยะลา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้การจัดการบริหารจัดการขยะ ตลอดจนสร้างเครือข่ายในการใส่ใจสิ่งแวดล้อมในพื้นที่ ในครั้งนี้ได้ร่วมบรรยายให้ความรู้ในหัวข้อ “การบริหารจัดการขยะในชุมชม” และ “รูปแบบการจัดตั้ง ธนาคารขยะ”
กลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย กลุ่มอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) อาสาสมัครท้องถิ่นรักโลก (อถล.) และตัวแทนประชาชน