กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 25-27 พฤษภาคม 2565
ศูนย์อนามัยที่12 ยะลา นำโดยนางทรงสมร พิเชียรโสภณ และคณะ ร่วมกับทีมนิเทศจากกรมอนามัย นพ.กิตติพงศ์ แซ่เจ็ง ผู้ทรงคุณวุฒิ กรมอนามัย นางรัชนี บุญเรืองศรี รองผู้อำนวยการสำนักอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่จังหวัดตรัง เพื่อประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน จังหวัดตรัง รอบที่ 2 ประจำปี 2565 การสรุปผลการตรวจราชการในครั้งนี้ มี นายแพทย์สุเทพ เพชรมาก ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 12 นายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศเขตสุขภาพที่ 12 เป็นประธานในการประชุมสรุปผลการตรวจราชการ พร้อมมอบโล่ 9 ย่างเพื่อสร้างลูกและประกาศเกียรติบัตรองค์กรการถ่ายทอดเชื้อเอชไอวีและเชื้อซิฟิลิสในทารกแรกเกิด ระดับจังหวัด ซึ่งการประชุมจัดขึ้นระหว่าง วันที่ 25-27 พฤษภาคม 2565 ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ ชั้น 2 ตึกอำนวยการ โรงพยาบาลตรัง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง