กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 2 มิถุนายน 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยคลินิกวัยรุ่น โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ร่วมกับกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ประเมินรับรองโรงพยาบาลตามมาตรฐานบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชนอย่างต่อเนื่อง ครบ 3 ปี โรงพยาบาลหนองจิก จังหวัดปัตตานี ผ่านระบบ VDO conference โดยได้รับเกียรติจากนายไพบูลย์ งามสกุลพิพัฒน์ หัวหน้ากลุ่มงานเวชกรรมฟื้นฟู แทน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองจิก กล่าวต้อนรับ พร้อมคณะ โดยร่วมรับฟังการนำเสนอ ประเมิน ติดตาม ให้ข้อเสนอแนะในการจัดบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน ซึ่งโรงพยาบาลมีนโยบายและการจัดบริการส่งเสริมสุขภาพที่ครอบคลุมด้านพัฒนาสุขภาพและอนามัยเจริญพันธุ์ของวัยรุ่นและเยาวชน มีการจัดกิจกรรมเชิงรุกในโรงเรียน ครอบครัว และชุมชุน และมีการประสานความร่วมมือของแกนนำวัยรุ่น และภาคีเครือข่ายอย่างเข้มแข็ง