กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 7-9 มิถุนายน 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นำโดย นางทรงสมร พิเชียรโสภณ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา สายวิชาการด้านส่งเสริมสุขภาพ และคณะ ร่วมกับสาธารณสุขนิเทศก์กรมอนามัย กรมอนามัย นพ.กิตติพงศ์ แซ่เจ็ง ผู้ทรงคุณวุฒิ กรมอนามัย นางรัชนี บุญเรืองศรี รองผู้อำนวยการสำนักอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่จังหวัดพัทลุง เพื่อประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน จังหวัดพัทลุง รอบที่ 2 ประจำปี 2565 การสรุปผลการตรวจราชการในครั้งนี้ มี นายแพทย์สุเทพ เพชรมาก ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 12 นายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศเขตสุขภาพที่ 12 เป็นประธานในการประชุมสรุปผลการตรวจราชการ พร้อมมอบประกาศเกียรติบัตรองค์กรการถ่ายทอดเชื้อเอชไอวีและเชื้อซิฟิลิสในทารกแรกเกิด ระดับจังหวัด ซึ่งการประชุมจัดขึ้นระหว่าง วันที่ 7-9 มิถุนายน 2565 ณ ห้องประชุมชั้น 5 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุง