กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 30 มิถุนายน 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่นและกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม เยี่ยมเสริมพลัง จัดประชุมเชิงปฏิบัติการการเฝ้าระวังภาวะโภชนาการเด็กวัยเรียนและเฝ้าระวังคุณภาพของน้ำบริโภค ณ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนโรงงานยาสูบ2 อ.ยะหา จ.ยะลาโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านตืองอช่างกลปทุมวันอนุสรณ์ 13 อ.ศรีสาคร จ.นราธิวาส และโรงเรียนพีระยานุเคราะห์ฯ 4 อ.มายอ จ.ปัตตานี เพื่อให้กำลังใจ พร้อมให้ความรู้แก่แกนนำสุขภาพนักเรียนเรื่องการเฝ้าระวังภาวะโภชนาการและการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภค ทั้งนี้ มีครูใหญ่ คณะครูและนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมรวมทั้งสิ้น 80 คน