กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 23 กันยายน 2565
ศูนย์อนามัยที่12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง และเครือข่ายสุขภาพในพื้นที่จังหวัดพัทลุง จัดกิจกรรม “ก้าวท้าใจ season 4 พิชิต 100 วัน 100 แต้มสุขภาพ” เพื่อขับเคลื่อนนโยบาย ในการสร้างให้ประชาชนมีสุขภาวะที่ดี ด้วยการส่งเสริมให้ประชาชน ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพโดยมีชุมชนเป็นฐาน โดยมี นางสุพัชรี ธรรมเพชร ผู้ช่วยเลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงาน และนายแพทย์อรรถสิทธิ์ แดงมณี ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กล่าวรายงาน ทั้งนี้ ได้มีกิจกรรมออกกำลังกาย "เต้นแอร์โรบิก" ร่วมกัน ของผู้มาร่วมกิจกรรม จำนวน 1,000 คน พร้อมด้วยมอบโล่รางวัล และเกียรติบัตร แก่อำเภอที่มียอดการลงทะเบียน “ก้าวท้าใจ” สูงสุด ระดับจังหวัด และโล่รางวัล ผู้เข้าร่วมแข่งขันสะสมแต้มสุขภาพ สูงสุด ระดับเขต และระดับจังหวัดอีกด้วย