กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่: 3-4 ตุลาคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ Cluster แม่และเด็ก นำโดย นางทรงสมร พิเชียรโสภณ อดีตรองผู้อำนวยการศอ.12 สายวิชาการด้านส่งเสริมสุขภาพ และนางสาวนิสริน มาหะมะ นักโภชนาการปฏิบัติการ ร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้โครงการสร้างความรอบรู้การส่งเสริมการเจริญเติบโตเด็กปฐมวัยให้แก่ครอบครัวและผู้ดูแลเด็กปฐมวัยในถิ่นทุรกันดาร จัดโดยสมาคมฟ้าใสส่งเสริมสุขภาวะเด็กและเยาวชนชายแดนใต้ ระหว่างวันที่ 3-4 ตุลาคม 2565 ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านบาตูปูเตะ ต.บ้านแหร อ.ธารโต และ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านสันติ1 ต.เขื่อนบางลาง อ.บันนังสตา จ.ยะลา กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย เจ้าหน้าที่สาธารณสุข ครู ผู้ดูแลเด็ก และผู้ปกครองเด็กปฐมวัย