กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 18 พฤศจิกายน 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา, สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดสงขลา และสำนักงานท้องถิ่นจังหวัดสงขลา ร่วม เยี่ยมติดตาม การดำเนินงานมาตรการ COVID Free Setting ในพื้นทีเขตเทศบาลนครสงขลา และเทศบาลเมืองสะเดา จังหวัดสงขลา ซึ่งเป็นการตรวจเยี่ยมติดตามมาตรการป้องกันควบคุมโรคโควิด –19 เพื่อให้การประกอบกิจการ/กิจกรรม เป็นไปอย่างปลอดภัยและยั่งยืน โดยให้ผู้ประกอบการสามารถตรวจสอบมาตรการป้องกันโควิด-19 ให้ผู้รับบริการมีความมั่นใจ ทั้งนี้ คณะได้ลงพื้นที่ เยี่ยมติดตามการจัดการสิ่งปฏิกูล ของเทศบาลนครสงขลา และเทศบาลเมืองสะเดา จังหวัดสงขลา ร่วมด้วย
จากการลงพื้นที่ครั้งนี้ พบว่าทุกพื้นที่สามารถดำเนินงานมาตรการ COVID Free Setting อย่างต่อเนื่องและมีการจัดทำแผนการขับเคลื่อนการจัดการสิ่งปฏิกูลให้เกิดประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น