กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 30 พฤศจิกายน 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ วัยเรียนวัยรุ่น ประชุมพัฒนาศักยภาพผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมตามแนวทางโครงการพระราชดำริ วันที่ 30 พฤศจิกายน 2565 ผ่านระบบ Cisco Webex Meeting มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่ายในการพัฒนาโภชนาการ สุขภาพอนามัย และอนามัยสิ่งแวดล้อมในโรงเรียน กพด. ขยายผลการพัฒนาจากโรงเรียนสู่ชุมชน พัฒนาสถานศึกษาเป็นศูนย์บริการความรู้ อันจะนำสู่การบูรณาการเพื่อการพัฒนาเด็กและเยาวชนในพื้นที่อย่างยั่งยืน กลุ่มเป้าหมายบุคลากรทางการศึกษาและบุคลากรสาธารณสุขของโรงเรียน กพด. ในเขต 12 โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน 313 คน