กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 11 มกราคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ วัยเรียนวัยรุ่น เยี่ยมเสริมพลัง นิเทศ และติดตามการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุงโรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย โรงเรียนวัดแจ้ง และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านปากพระ อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุง เพื่อชี้แจงนโยบายและแผนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่นแก่ผู้บริหาร ครูจากสถานศึกษา และบุคลากรสาธารณสุขในพื้นที่จังหวัดพัทลุง เยี่ยมให้กำลังใจ ติดตาม นิเทศการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่นในโรงเรียนและรพ.สต.ที่รับผิดชอบ รวมถึงรับฟังปัญหาจากพื้นที่ กิจกรรมครั้งนี้มีผู้บริหาร ครูจากสถานศึกษา และบุคลากรสาธารณสุขในพื้นที่รวมทั้งสิ้น 60 คน