กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 7 กุมภาพันธ์ 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลป่ายาง อำเภอบางกล่ำ จังหวัดสงขลา จัดประชุมยกระดับความรอบรู้ ครอบครัว ชุมชน เพื่อการมีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ ขับเคลื่อน "ครอบครัว ชุมชน รอบรู้ สุขภาพภายใต้วิถีชีวิตปกติใหม่" ต้นแบบปี 2566 พัฒนาศักยภาพ?บุคลากรและแกนนำส่งเสริมสุขภาพครอบครัว ชุมชน แลกเปลี่ยนปัญหาความต้องการของชุมชน รวมทั้งสร้างการมีส่วนร่วมในกระบวนการสร้างสุขภาพ?ของแกนนำสุขภาพ?ในการส่งเสริมการมีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์? "ลดเสี่ยง ลดโรค" ของคนในชุมชนต่อไป