กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 9 กุมภาพันธ์ 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม นำโดย นายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา “ร่วมพิธีส่งมอบขยะอันตรายจากชุมชนจังหวัดยะลา ไปกำจัดอย่างถูกต้องตามหลักวิชาการ ประจำปีงบประมาณ 2566” จัดโดย องค์การบริหารส่วนจังหวัดยะลา ตามโครงการสนับสนุนการจัดการขยะอันตรายจากชุมชนจังหวัดยะลา มีการเก็บรวบรวมขยะอันตรายจากชุมชนต่างๆในเขตที่ของจังหวัดยะลา เก็บรวมรวมโดยองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในวันที่ 7 - 8 กุมภาพันธ์ 2566 ณ ศูนย์เครื่องจักรกล องค์การบริหารส่วนจังหวัดยะลาเพื่อนำขยะอันตายจากชุมชนของจังหวัดยะลา นำไปกำจัดอย่างถูกต้องตามหลักวิชาการ ต่อไป