กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 10 กุมภาพันธ์ 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นำโดย นายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ด้านวิชาการอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมการใช้งานระบบงานสุขาภิบาลอาหาร (Foodhandler) เขตสุขภาพที่ 12 ผ่านระบบ Video Conference โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อชี้แจงการใช้งานระบบงานสุขาภิบาลอาหาร สร้างความเข้าใจให้กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องสามารถใช้งานระบบ เข้าประเมินรับรองสถานที่จำหน่ายอาหารและประชาสัมพันธ์ผู้ประกอบกิจการสถานที่จำหน่ายอาหาร ลงทะเบียน และประเมินตนเองตามเกณฑ์มาตรฐานสุขาภิบาล ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ ท้องถิ่นจังหวัด โรงพยาบาล และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จำนวน 263 คน ในเขตสุขภาพที่ 12 และได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ กรมอนามัย