กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 28 กุมภาพันธ์ 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น จัดประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนระบบการจัดการอาหารและโภชนาการ (TSL, Kid Diary) ในสถานศึกษาและชุมชน ผ่านระบบ Cisco Webex Meeting และ Facebook Live วันที่ 27 - 28 ก.พ 66 ณ ห้องประชุม Creative มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรทางการศึกษา สาธารณสุข และภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องในการดูแลเด็กวัยเรียนวัยรุ่นให้มีภาวะโภชนาการที่ดี สูงดีสมส่วน มีความรอบรู้ด้านสุขภาพ และมีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ที่สอดคล้องตามแนววิถีชีวิตใหม่ยุคดิจิทัล ในการประชุมมีการบรรยายเรื่องการจัดการสุขาภิบาลอาหาร โภชนาการและการคัดกรองนักเรียน การใช้โปรแกรม Growth Nutri Program- HPC1, Kid Diary, Thai School Lunch และThai School Recipes ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยบุคลากรทางการศึกษา บุคลากรสาธารณสุขและผู้ที่สนใจในเขตสุขภาพที่ 12 รวมทั้งสิ้น 1,500 คน