กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 1 มีนาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานี “เยี่ยมและติดตามการดำเนินงานด้านสุขาภิบาลอาหารและอนามัยสิ่งแวดล้อมในสถานประกอบการ” ณ โรงแรมปาร์ค อินทาวน์ อำเภอเมือง จังหวัดปัตตานี โดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดปัตตานี ได้ดำเนินการจัดโครงการอบรมพัฒนาร้านอาหารและแผงลอยจำหน่ายอาหารผ่านเกณฑ์มาตรฐาน (Clean food Good Taste) ให้กับกลุ่มเป้าหมายจำนวน 110 คน ได้แก่ ผู้ประกอบกิจการร้านอาหารและผู้สัมผัสอาหารในตลาดเทศวิวัฒน์ 2 (ตลาดโต้รุ่ง) และสถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดปัตตานี เพื่อให้ผู้ประกอบการและผู้สัมผัสอาหารมีความรู้ความเข้าใจด้านสุขาภิบาลอาหารและปฏิบัติได้ถูกต้องและพัฒนาร้านอาหารและแผงลอยจำหน่ายอาหารให้ได้มาตรฐาน (Clean Food Good Taste) เพื่อป้องกันและควบคุมโรคที่เกิดจากอาหารและน้ำเป็นสื่อต่อไป