กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 8-9 มีนาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลา โดยกลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัยนิเทศ ติดตาม และประเมินผลประสิทธิภาพระบบบริหารจัดการมูลฝอย และการดำเนินงาน GREEN & CLEAN Hospital ของสถานบริการสาธารณสุข ระหว่างวันที่ 8 – 9 มีนาคม 2566 โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาระบบบริหารจัดการขยะและพัฒนางานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมของสถานบริการสาธารณสุขให้เป็นไปตามมาตรฐานและตามที่กฎหมายกำหนด เพื่อลดความเสี่ยงต่อสุขภาพประชาชนและชุมชนใกล้เคียง เป้าหมายในครั้งนี้ประกอบด้วย ร้านอาหารซันไตบูดายา ร้านครัวขุนทอง&คาเฟ่ ปตท.บันนังสตา จุดจำหน่ายของฝากตาพะเยา โรงแรมแกรนด์แมนดาริน โรงแรมโมเดิร์นไทย และสกายวอล์คทะเลหมอกอัยเยอร์เวงในการลงตรวจเยี่ยมนิเทศครั้งนี้ มีผู้แทนเครือข่ายนอกสังกัดกระทรวงสาธารณสุขร่วมติดตาม ประกอบด้วย สำนักงานท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดยะลาสำนักงานปกครองท้องถิ่นอำเภอ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น