กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 13-14 มีนาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ Cluster แม่และเด็ก และคลินิกเด็กสุขภาพดี โดย นางสาวศิริพรรณ กุลดี นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ นางสาวซูรียะห์ สาและบิง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ นางสาวเจะซารีปะห์ กาเซ็ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และนางสาวนิสริน มาหะมะ นักโภชนาการปฏิบัติการ ร่วมเป็นวิทยากรและเข้าร่วมประชุมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพการส่งเสริมสุขภาพในเด็ก 0-5 ปี วัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจในการส่งเสริมพัฒนาการ โภชนาการ สุขภาพช่องปาก และการดูแลสิ่งแวดล้อม ซึ่งจัดโดยโรงพยาบาลเบตง ระหว่างวันที่ 13-14 มีนาคม 2566 ณ ห้องประชุมภู่พัฒน์ โรงพยาบาลเบตง อำเภอเบตง จังหวัดยะลา กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัย ครูผู้ดูแลเด็ก และแกนนำสุขภาพ จำนวนทั้งสิ้น 60 คน