กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 20 มีนาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง เจ้าหน้าที่สาธารณสุขในพื้นที่ เยี่ยมเสริมพลังขับเคลื่อน การดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพในสถานศึกษา ผ่านกิจกรรมการแข่งขันกระโดดเชือก การพัฒนาโรงเรียนสู่โรงเรียนรอบรู้ด้านสุขภาพ ก้าวท้าใจในสถานศึกษา และการดำเนินกิจกรรมสนับสนุนโรงเรียนให้เป็นต้นแบบด้านการบูรณาการข้อมูลระหว่างผู้ปกครอง โรงเรียนและสถานพยาบาลในพื้นที่ ณ โรงเรียนโพธิ์วิเชียรชัย อำเภอเมือง โรงเรียนบ้านหยงสตาร์ และโรงเรียนบ้านหนองยายแม็ม อำเภอปะเหลียน จังหวัดตรัง