กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 29 มีนาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น เยี่ยมเสริมพลัง ขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต3 อำเภอเบตง จังหวัดยะลา โดยมีการแนะนำเรื่องการพัฒนาโรงเรียนสู่โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพมาตรฐานสากล โรงเรียนรอบรู้ด้านสุขภาพ ก้าวท้าใจในสถานศึกษา และกิจกรรมค้นหาแนวปฏิบัติที่ดีในการส่งเสริมสุขภาพในวัยเรียน กิจกรรมครั้งนี้ มีครูอนามัยจากโรงเรียนในสังกัด สพป.ยะลา เขต 3 เข้าร่วมรับฟังและแลกเปลี่ยน รวมทั้งสิ้น 40 คน จาก 31 โรงเรียน