กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 10 เมษายน 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ สำนักงานเทศบาลเมืองตะลุบัน และเทศบาลตำบลยะหริ่ง นิเทศติดตาม“โครงการพัฒนาและยกระดับการจัดการสุขาภิบาลอาหารและอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อรองรับการท่องเที่ยวปี 2566” จังหวัดปัตตานี เพื่อยกระดับมาตรฐานสถานประกอบการด้านอาหารในพื้นที่ท่องเที่ยวให้มีคุณภาพ โดยให้คำแนะนำผู้ประกอบการสถานที่จำหน่ายอาหารประเภทแผงลอย ณ ตลาดสดตะลุบัน (ถนนรอมฎอน ภายใต้โครงการจัดระเบียบจำหน่ายอาหารในเดือนรอมฎอน) และตลาดรอมฎอนเทศบาลตำบลยะหริ่ง เพื่อให้ผู้ประกอบการปฏิบัติได้ถูกต้องตามมาตรฐานสุขาภิบาลอาหาร ประชาชนเกิดความมั่นใจในการรับบริการด้านอาหารสะอาด ปลอดภัย ตลอดจนเพื่อป้องกันและควบคุมโรคที่อาจเกิดจากอาหารและน้ำเป็นสื่อต่อไป