กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 28 เมษายน 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับ MCH Board เขตสุขภาพที่ 12 และสำนักงานหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า เขต ๑๒ สงขลา นำโดยแพทย์หญิงเสริมศรี ปฐมพาณิชรัตน์ ประธาน MCH Board เขตสุขภาพที่ 12 พร้อมคณะ ลงตรวจเยี่ยมเสริมพลัง ติดตามผลการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก ทั้งการจัดระบบบริการ ระบบส่งต่อ และการดำเนินงานเพื่อลดอัตราตายมารดาไทยของเขต 12 อีกทั้งรับฟังข้อเสนอแนะในการแก้ไขปัญหาด้านการแพทย์และสาธารณสุขในพื้นที่ ทั้งนี้ นายแพทย์วิกฤตนรากรณ์ คงแดง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยะลา และแพทย์หญิงนิตยา ภูวนานนท์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลยะลา ให้การต้อนรับฯ และคณะตัวแทนจาก อปสข. อคม. โรงพยาบาลทุกแห่งในจังหวัดยะลา เข้าร่วมประชุมและนำเสนอผลการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก ในครั้งนี้ฯ