กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 24 พฤษภาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัยร่วมกับคลินิกเด็กสุขภาพดี จัดประชุมการส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 12 ในวันที่ 24 พฤษภาคม 2566 ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านท่าแลหลา ตำบลกำแพง อ.ละงู จ.สตูล นำโดย นางเริงฤทัย หลีเส็น หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ และคณะ จัดกิจกรรมในรูปแบบโรงเรียนพ่อแม่แบบ BBL (Brain Based Learning) ในผู้ปกครองเด็กปฐมวัย เพื่อให้ผู้ปกครองเด็กสามารถนำความรู้เรื่องการดูแลสุขภาพเด็กปฐมวัย 4D (Diet Development&Play Dental Diseases) ไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันและดูแลส่งเสริมสุขภาพเด็กปฐมวัยได้อย่างถูกต้องเหมาะสม กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัย สสจ.สตูล อบต.กำแพง ครู และผู้ปกครองเด็กปฐมวัยในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านท่าแลหลา จำนวนทั้งสิ้น 37 คน