กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 26 พฤษภาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย คลินิกเด็กสุขภาพดี ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานี นำทีมโดย นางเริงฤทัย หลีเส็น นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านสาธารณสุข) หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ และคณะ ลงพื้นที่นิเทศติดตามการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ภายใต้กิจกรรมสำคัญ กิน กอด เล่น เล่า นอน เฝ้าดูฟัน ผ่านกลไกความร่วมมือของภาคีเครือข่ายระดับตำบล 6 กระทรวง (กระทรวงสาธารณสุข กระทรวงมหาดไทย กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ กระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงแรงงาน และกระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม) และประเมินรับรองเป็นตำบลมหัศจรรย์ 1,000 วัน Plus สู่ 2,500 วัน ณ ตำบลดอน อำเภอปะนาเระ จังหวัดปัตตานี ในวันที่ 26 พฤษภาคม 2566