กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่: 1 มิถุนายน 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดย คุณ นวพร เตโช หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ และคณะพร้อมด้วย คุณอนุรัตน์ ไชยนุราช ตัวแทนจากกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม เข้าเยี่ยมประเมินวัดส่งเสริมสุขภาพ สู่วัดรอบรู้ด้านสุขภาพ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุข จ.นราธิวาส โดยมีภาคีเครือข่าย ทั้งภาครัฐและเอกชนเข้าร่วม ประกอบด้วย สาธารณสุข อ.ตากใบ ปลัดอำเภอ ผู้ใหญ่บ้าน รพ.สต. อสม. ตัวแทนจากชมรมผู้สูงอายุ ทั้งนี้ได้ให้ข้อเสนอแนะตามแนวทาง การดำเนินงานวัดส่งเสริมสู่วัดรอบรู้ ให้แก่ผู้รับผิดชอบงานในพื้นที่ และมอบเกียรติบัตรให้แก่ บุคคลต้นแบบด้านการส่งเสริมสุขภาพในชุมชน ณ วัดปิบผลิวัน อ.ตากใบ จ.นราธิวาส