กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 7 มิถุนายน 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพแม่และเด็ก คลินิกกายภาพบำบัดและคลินิกวัยรุ่น โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา จัดอบรมผู้พิทักษ์อนามัยโรงเรียนตามแนววิถีชีวิตใหม่ ผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อเสริมสร้างศักยภาพเด็กวัยเรียนวัยรุ่นในการส่งเสริมสุขภาพและป้องกันโรคให้มีความรู้ความสามารถและทักษะด้านสุขภาพ ก้าวสู่การมีสมรรถนะของเด็กไทยในศตวรรษที่ 21 มีภาวะโภชนาการที่ดี สูงดีสมส่วน มีความรอบรู้ด้านสุขภาพ และมีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ การอบรมครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมเป็นนักเรียน ครูผู้รับผิดชอบงานอนามัยโรงเรียน เจ้าหน้าที่สาธารณสุขและผู้จัด รวมจำนวนทั้งสิ้น 142 คน