กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 6 มิถุนายน 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอนาทวี และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขในพื้นที่ เยี่ยมเสริมพลัง นิเทศ ติดตามการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพนักเรียนและพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมในโรงเรียน ณ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนเชิญ พิศลยบุตร โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านประกอบออก และโรงเรียนส่งเสริมอิสลามศึกษา อำเภอ นาทวี จังหวัดสงขลา คณะเยี่ยมได้ให้คำแนะนำการส่งเสริมสุขภาพนักเรียนและการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อม มีการเก็บตัวอย่างน้ำอุปโภค บริโภคส่งตรวจทางห้องปฏิบัติการ และมอบยาน้ำเสริมไอโอดีนและยาเม็ดเสริมธาตุเหล็กเพื่อแจกให้นักเรียนรับประทานป้องกันภาวะขาดไอโอดีนและภาวะซีด