กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย จัดประชุมอบรมพัฒนาศักยภาพผู้ประเมินโรงพยาบาลมาตรฐานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 12 ระหว่างวันที่ 19-20 มิถุนายน 2566 ณ โรงแรมกรีนเวิลด์พาเลซ อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา โดยมี นายแพทย์อรรถสิทธิ์ แดงมณี ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา เป็นประธานเปิดพิธี มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรในการเป็นผู้ประเมินโรงพยาบาลมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กระดับจังหวัด ในการดำเนินงานเกี่ยวกับประเมินระบบและการรับรองคุณภาพของโรงพยาบาลมาตรฐานอนามัยแม่และเด็กภายในจังหวัด สนับสนุนการเกิดมาตรฐานโรงพยาบาลและบริการสุขภาพแม่และเด็กต่อไป กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย สูติแพทย์ กุมารแพทย์ พยาบาล และบุคลากรสาธารณสุข ในเขตสุขภาพที่ 12 จำนวน 100 คน