กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ?โดย นางสาวนวพร? เตโช นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษและทีมงานร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา เข้าเยี่ยมเสริมพลังวัดเนินพิจิตร ?.วัตถุประสงค์เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานวัดส่งเสริมสู่วัดรอบรู้ด้านสุขภาพและส่งเสริมสุขภาพพระสงฆ์ สามเณร และประชาชน ให้มีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ สามารถดูแลตนเองและจัดการสุขภาพตนเองตามแนวทางการส่งเสริมสุขภาพและจัดการความเสี่ยงด้านสุขภาพและส่งเสริมให้วัด ชุมชน ครอบครัว โดยมีภาคีเครือข่าย ท้องถิ่นเข้าร่วม ประกอบด้วย องค์การบริหารส่วนตำบลนาหม่อม สาธารณสุขอำเภอนาหม่อม ปลัดอำเภอ ผู้ใหญ่บ้าน รพ.สต. อสม. ตัวแทนจากชมรมผู้สูงอายุ ทั้งนี้ได้ให้ข้อเสนอแนะตามแนวทาง การดำเนินงานวัดส่งเสริมสู่วัดรอบรู้ ให้แก่ผู้รับผิดชอบงานในพื้นที่ ณ วัดเนินพิจิตร หมู่ที่ 1 ตำบลพิจิตร อำเภอนาหม่อม จังหวัดสงขลา