กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาลและเครือข่ายสุขภาพจังหวัดปัตตานี ในการประชุมเชิงปฏิบัติการ “รวมพลังเครือข่าย ผ่าทางตัน ร่วมด้วยช่วยกันวิกฤติด้านอนามัยแม่และเด็ก” ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดปัตตานี โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อยกระดับคุณภาพบริการตามมาตรฐานอนามัยแม่และเด็ก พัฒนาคุณภาพระบบเฝ้าระวังสุขภาวะและพัฒนาเสริมสร้างความเข้มแข็ง เกิดความร่วมมือระหว่างอสม.(หมอคนที่ 1) และบุคลากรทางสาธารณสุข (หมอคนที่ 2) อย่างบูรณาการด้านสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก ซึ่งมีกลุ่มเป้าหมาย คือ บุคลากรทางสาธารณสุขและอสม.ในพื้นที่จังหวัดปัตตานี จำนวน 200 คน