กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 3 - 4 สิงหาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับคลินิกเด็กสุขภาพดี นิเทศติดตาม เยี่ยมเสริมพลัง การดำเนินงานเด็กปฐมวัยในคลินิกเด็กสุขภาพดี ณ โรงพยาบาลรามัน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบือมัง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลตะโล๊ะหะลอ อำเภอรามัน และศูนย์สุขภาพชุมชนเมืองกิโลเมตรที่ 3 อำเภอเบตง จังหวัดยะลา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาแนวทางการจัดบริการคลินิกเด็กสุขภาพดี สำหรับผู้ปฏิบัติงานด้านเด็กปฐมวัย ทั้งในการให้บริการที่ได้มาตรฐานและคุณภาพ การเป็นผู้สนับสนุน ส่งเสริม ถ่ายทอดความรู้ให้กับผู้ปกครอง ในการดูแลและส่งเสริมพัฒนาการเด็ก ส่งผลให้เด็กมีการเจริญเติบโตและพัฒนาการสมวัย