กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 4 สิงหาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น เยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการดำเนินโครงการสนับสนุนโรงเรียนให้เป็นโรงเรียนต้นแบบด้านการบูรณาการข้อมูลระหว่างผู้ปกครอง โรงเรียน และสถานพยาบาลในพื้นที่ (Kid Size & Kid Diary School) ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส โดยจังหวัดนราธิวาสมีโรงเรียนในโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร (กพด.) เข้าร่วมโครงการ จำนวน 5 โรงเรียน คณะเยี่ยมได้อธิบายวิธีการติดตามการป้อนข้อมูลนำเข้าของโรงเรียน เน้นย้ำให้มีการกำกับติดตามการใช้งานเครื่อง Kid Size ให้เป็นไปตามเงื่อนไขสัญญาของโครงการ รวมถึงแนวทางการจัดการเมื่อพบเด็กมีภาวะทุพโภชนาการ