กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว วันที่ 18-20 กรกฎาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยงานผลิตสื่อและประชาสัมพันธ์ ลงพื้นที่เทศบาลตำบลโตนดด้วน อ.ควนขนุน จ.พัทลุง ถ่ายทำสารคดีองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นต้นแบบ “การจัดการคุณภาพน้ำประปา สะอาด ปลอดภัย”
และเป็นแหล่งเรียนรู้ด้านการจัดการคุณภาพน้ำประปาสะอาด ในเขตสุขภาพที่ 12 นอกจากนี้ยังมีการถ่ายทำการดำเนินงานของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านโคกโดนมีกิจกรรมเสริมสร้างพัฒนาการเด็กที่หลากหลายและการนำโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืช อันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ สวนพฤกษศาสตร์ในโรงเรียนมาใช้ในการสร้างจิตสำนึกในการอนุรักษ์พันธุกรรมพืช และทรัพยากร