กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 15-16 สิงหาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขในพื้นที่ เยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการดำเนินงานโครงการสุขภาพดีด้วยทฤษฎีเพื่อน (ตาย) ด้วยหลัก 10อ (Thailand 10 for Health) ณ โรงเรียนอนุบาลปากพะยูน อำเภอ ปากพะยูน จังหวัดพัทลุง โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 80 (วังปริงเพ็ชรไพศาล) อำเภอสะเดา และโรงเรียนบ้านเขาพระ อำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา เพื่อติดตามการดำเนินงานและเตรียมรับการนิเทศติดตามจากกรมวังผู้ใหญ่ฯ ผู้บริหารจากกระทรวงศึกษาธิการ และกระทรวงสาธารณสุข ในการนี้ คณะเยี่ยมได้มอบสื่อและอุปกรณ์สนับสนุนเพื่อให้ครูนำไปใช้ต่อยอดการดำเนินกิจกรรมต่อไป