กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 15-16 สิงหาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น เยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการดำเนินโครงการส่งเสริมโภชนาการและสุขภาพอนามัยเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร (กพด.) จังหวัดพัทลุง และจังหวัดสงขลา โดยคณะเยี่ยมได้พูดคุยถึงผลการดำเนินงานในปีงบประมาณ 2566 ติดตามภาวะโภชนาการ สุขภาพอนามัย และอนามัยสิ่งแวดล้อม วางแผนปฏิบัติงานในปีงบประมาณ 2567 ร่วมกับหน่วยงานสาธารณสุขและภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องในพื้นที่ และมอบสื่อและอุปกรณ์เพื่อใช้ในการส่งเสริมสุขภาพกลุ่มเด็กและเยาวชนต่อไป