กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 16 สิงหาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลมูโนะ และอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านลงพื้นที่ติดตามการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อม เฝ้าระวังคุณภาพน้ำและได้ดำเนินการล้างบ่อตามหลักสุขาภิบาลเพื่อฟื้นฟูคุณภาพน้ำขึ้นมาใหม่ อีกทั้งได้ลงพื้นที่ตรวจสอบ ติดตาม และเฝ้าระวังระบบน้ำประปาขององค์การบริหารส่วนตำบลศาลาใหม่ องค์การบริหารส่วนตำบลบางขุนทองได้มีการตรวจหาค่าความขุ่นและค่าสนิมเหล็กในน้ำ เพื่อให้ประชาชนได้อุปโภคและบริโภคน้ำที่มีคุณภาพต่อไป