กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 4 กันยายน 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ประเมินรับรองโรงพยาบาลตามมาตรฐานบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน โรงพยาบาลควนขนุน จังหวัดพัทลุง ผ่านระบบ VDO conference โดยได้รับเกียรติจากแพทย์หญิงอรุณลักษณ์ ชูสม ปฏิบัติหน้าที่แทนผู้อำนวยการโรงพยาบาลควนขนุน กล่าวต้อนรับ พร้อมคณะ โดยร่วมรับฟังการนำเสนอ ประเมิน ติดตาม ให้ข้อเสนอแนะในการจัดบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน ซึ่งโรงพยาบาลมีนโยบายและการจัดบริการส่งเสริมสุขภาพที่ครอบคลุมด้านพัฒนาสุขภาพและอนามัยเจริญพันธุ์ของวัยรุ่นและเยาวชน มีจัดกิจกรรมเชิงรุกในโรงเรียนและชุมชน โดยได้รับความร่วมมือจากทีมสหสาขาวิชาชีพและภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องในการดำเนินงาน