กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ 18 ธันวาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง ประชุมชี้แจงแนวทางการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น และชี้แจงมาตรฐานการดำเนินงานวัยรุ่น ประจำปี 2567 ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง โดยได้รับเกียรติจากนายสุนทร คงทองสังข์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพัทลุง กล่าวต้อนรับ โดยร่วมรับฟังนโยบายการดำเนินงานการขับเคลื่อนการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ของศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ประจำปี 2567 สรุปผลการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ปี 2566 และชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานฯ ประจำปี 2567 และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น โดยมีเจ้าหน้าที่จาก สสอ. รพ. รพ.สต. และอปท.เข้าร่วมประชุม