กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ กลุ่มส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย
ข่าววันที่ 19 ธันวาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับทีมงานอนามัยแม่และเด็กสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานี และประธาน MBC Board และคณะจากโรงพยาบาลปัตตานี ประชุมราชการติดตามงานอนามัยแม่และเด็ก เฝ้าระวัง ป้องกัน และระบบการส่งต่อของจังหวัดปัตตานี รวมทั้งวางแผนการส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก ตามนโยบาย Quick win 100 วัน ส่งเสริมการมีบุตร ณ โรงพยาบาลยะรัง และโรงพยาบาลสุขเสริมสุขภาพเมาะมาวี โดยกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย แพทย์ พยาบาล บุคลากรสาธารณสุขภาคีเครือข่าย จำนวน 34 คน