กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
วันที่ 27 ธันวาคม 2566
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส ลงพื้นที่เยี่ยมและติดตามเฝ้าระวังสถานการณ์์ผู้ประสบภัยน้ำท่วม จังหวัดนราธิวาส ได้แก่ ศูนย์พักพิงโรงเรียนพิทักษ์กูมุง อำเภอจะแนะ และศูนย์พักพิง ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก (ศพด.) นิคมพัฒนา 4 หมู่ 3 ต. มาโมง อ.สุคิริน อำเภอสุคิริน โดยมีการสนับสนุนวัสดุ เคมีภัณฑ์ และเวชภัณฑ์ในการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ตลอดจนให้คำแนะนำการเฝ้าระวังด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม การปรับปรุงคุณภาพน้ำ การสุขาภิบาลอาหาร (สุ่มตรวจและเฝ้าระวังโดยการตรวจหาการปนเปื้อนทางชีวภาพน้ำอุปโภคบริโภค : SI2) การจัดการมูลฝอย การจัดการห้องน้ำห้องส้วม การควบคุมป้องกันสัตว์แมลงนำโรคและการจัดการสุขาภิบาลที่อยู่อาศัยหลังน้ำลด