กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
วันที่ : 5 มกราคม 2567
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม นำโดย นายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา สายวิชาการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนภาคีเครือข่ายด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำ อนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อการท่องเที่ยว ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง เพื่อขับเคลื่อนภาคีเครือข่ายและยกระดับมาตรฐานสถานประกอบการประเภทสถานที่จำหน่ายอาหารใน พื้นที่ท่องเที่ยวให้มีคุณภาพเป็นไปตามมาตรฐานด้านการสุขาภิบาลอาหารและน้ำรองรับการท่องเที่ยว และพัฒนาต้นแบบสถานประกอบการในพื้นที่แหล่งท่องเที่ยวให้มีการจัดการด้านสุขาภิบาลอาหารที่ดี สามารถสร้างความเชื่อมั่นต่อการให้บริการด้านอาหารแก่นักท่องเที่ยวได้ โดยการประชุมครั้งนี้ มีกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง เทศบาลนครตรัง ตัวแทนผู้ประกอบการสถานที่จำหน่ายอาหาร โรงแรม ตัวแทนผู้ประกอบการ(ตลาดสด ตลาดนัด อาหารริมบาทวิถิ(Street Food ) )รวมทั้งสิ้น 55 คน