กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ
ข่าววันที่ 12 มกราคม 2567
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นำโดย นพ.กิตติพงศ์ แซ่เจ็ง ผู้ทรงคุณวุฒิ กรมอนามัย นายมานะ หะสาเมาะ รก.นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม นางโสภิดา สุขจรุง รก.นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ และคณะตรวจราชการ ลงพื้นที่เพื่อตรวจราชการและนิเทศงานระดับกระทรวง กรณีปกติ จังหวัดปัตตานี รอบที่ 1 ประจำปี 2567 โดยมี นายแพทย์สวัสดิ์ อภิวัจนีวงศ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 12 นายแพทย์สมบัติ ผดุงวิทย์วัฒนา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 12 ลงตรวจเยี่ยมพื้นที่โรงพยาบาลแม่ลาน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลป่าไร่ อำเภอแม่ลาน และโรงพยาบาลปัตตานี โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลรูสะมิแล อำเภอเมือง และเป็นประธานในการประชุมสรุปผลการตรวจราชการ ณ โรงพยาบาลปัตตานี