กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น
ข่าววันที่ 12 มกราคม 2567
กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยนายลุตฟี สะมะแอ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการจัดกิจกรรมวันเด็ก เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567 ภายใต้กิจกรรม `Good Child of Allah' ณ โรงเรียนพระยานาวินคลองหินวิทยา ยะลา ในโอกาสนี้ได้รับเกียรติจากผู้รับใบอนุญาต คณะผู้บริหารโรงเรียนร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด โดยมีนายนิรันด์ เพชรแท้ นายกเทศมนตรีตำบลยุโปเป็นประธานกล่าวเปิด ผู้เยี่ยมติดตามถือโอกาสนี้ประชาสัมพันธ์การขับเคลื่อนโรงเรียนสู่โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพมาตรฐานสากล และการประกวดผลงานต่างๆด้านการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่นที่ทางศูนย์และกรมอนามัยจัดขึ้น