กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น
ข่าววันที่ 23 มกราคม 2567
กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา
จัดประชุมพัฒนาศักยภาพผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมตามแนวทางโครงการพระราชดำริและโครงการเฉลิมพระเกียรติ ผ่านระบบออนไลน์ โดยได้รับเกียรติจากอาจารย์โสภิดา สุขจรุง รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ด้านส่งเสริมสุขภาพ รักษาการในตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข)เป็นประธานเปิดและบรรยายพิเศษการดำเนินงานตามนโยบายโครงการพระราชดำริฯ การประชุมมีการบรรยายเรื่องการจัดการภาวะโภชนาการ และการพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมในโรงเรียน
ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยครู ผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดโครงการพระราชดำริเขตสุขภาพที่ 12 รวมทั้งสิ้น 65 โรงเรียน และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขที่เกี่ยวข้อง รวมผู้เข้าร่วมประชุมทั้งสิ้น 110 คน