กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ
ข่าววันที่: 30 มกราคม 2567
เมื่อวันที่ 30 มกราคม 67 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นำโดย คุณนวพร เตโช และคณะทำงานกลุ่มวัยสูงอายุ จัดการประชุมเรื่อง การขับเคลื่อนการพัฒนาชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุ (Aged Friendly Cities /Communities) ให้กับเครือข่ายด้านสาธารณสุข และองค์การปกครองส่วนท้องถิ่น ในเขตสุขภาพที่ 12 มีกิจกรรมทั้งให้ความรู้และจัดการเสวนา และได้รับเกียรติจาก ดร.ไพจิตรา ล้อสกุลทอง นายกสมาคมพยาบาลด้านสูงอายุ เป็นผู้นำในการเสวนา มีพื้นที่ต้นแบบ AFC คือชุมชนปัว จังหวัดน่าน โดย นพ.อรรถสิทธิ์ แดงมณี ได้ให้เกียรติมา เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม มีผู้เข้าร่วมประชุมจำนวน 313 คน และจัดประชุมผ่านระบบ Teleconference