กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ :กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
ข่าววันที่ : 6 กุมภาพันธ์ 2567
กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่12ยะลา นำโดยนายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่12 สายวิชาการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานี เข้าพบผู้บริหารและบุคคลากร เทศบาลเมืองปัตตานี และเทศบาลตำบลรูสะมิแล เพื่อเยี่ยมเสริมพลังและหารือเชิงนโยบายในการขับเคลื่อนงานสุขาภิบาลอาหาร งานประปาสะอาด 3 C ตลอดจนงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมอื่น เพื่อส่งเสริมการขับเคลื่อนงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุขเศรษฐกิจสุขภาพ และนักท่องเที่ยวปลอดภัย ตลอดจนให้เกิดการพัฒนาในด้านการบังคับใช้กฎหมายเพื่อให้เป็นไปตามมาตรฐานระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อม หรือ EHA ต่อไป