กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ
ข่าววันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 ?ด้วยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพบูรณาการการขับเคลื่อนงานโลหิตจางทุกกลุ่มวัย ภายใต้การรณรงค์วิวาห์สร้างชาติ เด็กไทยแก้มใส สาวไทยแก้มแดง ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลา และที่ว่าการอำเภอยะลา โดยมีนายนพพร หนูเพชร นายอำเภอเมืองยะลา เป็นประธาน ทั้งนี้นำทีมโดยนางโสภิดา สุขจรุง หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ และคณะ จัดกิรรมรณรงค์ป้องกันภาวะโลหิตจางในทุกกลุ่มวัย และเตรียมความพร้อมก่อนมีบุตร จัดกิจกรรมรณรงค์ป้องกันภาวะโลหิตจางในทุกกลุ่มวัย ณ ที่ว่าการอำเภอเมืองยะลา และอำเภอยิ้ม โคลีเซี่ยม ยะลา