กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ
ข่าววันที่: 14 กุมภาพันธ์ 2567
เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นำโดยนางสศิกร กอวิวัฒนาการ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมวัยสูงอายุ ศอ. 12 ยะลา ลงพื้นที่เพื่อตรวจราชการและนิเทศงานระดับกระทรวง กรณีปกติ จังหวัดตรัง รอบที่ 1 ประจำปี 2567 ประเด็นสถานชีวาภิบาลในชุมชน โดยมี คุณประนอม ตุลยกุล หัวหน้าฝ่ายส่งเสริมสุขภาพ จากสาธารณสุขจังหวัดตรัง และคณะเข้าร่วม โดยลงนิเทศ จำนวน 2 แห่ง คือ ศูนย์บริการสุขภาพและพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุและผู้พิการ เทศบาลนครตรัง และศูนย์สงเคราะห์คนชราศรีตรัง ณ อ.ห้วยยอด จ.ตรัง