กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ
ข่าววันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลา จัดมหกรรมรวมพลคนสาธารณสุขรักษ์สุขภาพ ขับเคลื่อนก้าวท้าใจ คนไทยแข็งแรง พิชิต 100 วัน 100 แต้มสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 12 โดยมี นายแพทย์อรรถสิทธิ์ แดงมณี ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นายแพทย์วิเศษ สิรินทรโสภณ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยะลา คณะผู้บริหาร และบุคลากรทุกระดับ เข้าร่วมกิจกรรมและร่วมรับนโยบายการส่งเสริมสุขภาพบุคลากรหน่วยงานในสังกัดกระทรวงสาธารณสุขและภาคประชาชนจากท่านรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว วัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรอบรู้ ด้านกิจกรรมทางกาย ลดพฤติกรรมเนือยนิ่งให้กับบุคลากร ให้มีความสามารถเป็นต้นแบบที่ดีและถ่ายทอดความรู้ให้กับประชาชน กิจกรรมครั้งนี้จัดขึ้นผ่านระบบ Zoom Meeting ณ ห้องประชุมศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลา