กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ
ข่าววันที่: 21 กุมภาพันธ์ 2567
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา? นำโดย คุณสศิกร กอวิวัฒนาการ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพงานวัยสูงอายุ พร้อมด้วย คณะวิทยากร จากกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพงานวัยสูงอายุ รวมจำนวน 4 ท่าน เป็นวิทยากรเรื่อง การส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุด้วยหลัก 4 อ.ให้แก่ชมรมผู้สูงอายุ อำเภอเทพา และเจ้าหน้าที่ รพ.เทพา จำนวน 65 ราย มีการจัดกิจกรรมการบรรยายเรื่องสมองเสื่อม โภชนาการ การออกกำลังกาย และการดูแลสุขภาพช่องปาก ณ โรงพยาบาลเทพา อ.เทพา จ.สงขลา ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก สาธารณสุขอำเภอเทพา เป็นประธาน เปิดการอบรม